Thiên sứ cầu vồng I_icon12Để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn bạn hãy đăng ký thành viên để thực hiện được chức năng này nhé.
Thiên sứ cầu vồng I_icon12Các bạn sẽ được hòa mình vào mái nhà với những thành viên đến từ mọi miền Đất Nước.
Thiên sứ cầu vồng I_icon12Vuonyeuvn.com Rất hân hạnh là nơi đem đến cho bạn những phút giây YÊU THƯƠNG.
Thiên sứ cầu vồng I_icon12Chúc Các bạn có những phút giây thật vui vẽ

Thiên sứ cầu vồng I_icon12Để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn bạn hãy đăng ký thành viên để thực hiện được chức năng này nhé.
Thiên sứ cầu vồng I_icon12Các bạn sẽ được hòa mình vào mái nhà với những thành viên đến từ mọi miền Đất Nước.
Thiên sứ cầu vồng I_icon12Vuonyeuvn.com Rất hân hạnh là nơi đem đến cho bạn những phút giây YÊU THƯƠNG.
Thiên sứ cầu vồng I_icon12Chúc Các bạn có những phút giây thật vui vẽ

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang chủ  Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

» Tuyển Moderator Thành Viên BQT Vườn Yêu VN

Diễn đàn hiển thị tốt nhất Với trình duyệt và FireFox... Dowload Tại Đây

Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! Số bài viết của bạn: 3 Chúc Bạn Luôn Hạnh Phúc, Vui Vẻ Nhé.
Chúng ta cùng chào mừng bạn https://vuonyeu.forumvi.com/u183 là thành viên mới nhất tham gia diễn đàn.

Chúng ta hãy cùng nhau xây dựng cộng đồng Vườn Yêu lớn mạnh nhé...

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/đáp-Trợ Giúp để biết cách dùng diễn đàn.

Share

Thiên sứ cầu vồng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
amina_dung
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
amina_dung

Kỷ Niệm Vui Kỷ Niệm Vui : ko có
Giới tính Giới tính : Nữ
Zodiac Zodiac : Libra

Cung Hoàng Đạo Cung Hoàng Đạo : Rat

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1180
Điểm hiện có. Điểm hiện có. : 27334
Số người thích/Like Số người thích/Like : 22
Sinh Nhật. Sinh Nhật. : 15/10/1996
Ngày tham gia Ngày tham gia : 31/03/2012
Tuổi Đời Tuổi Đời : 27
Đến từ Đến từ : Tây ninh.
Trình Độ Học Vấn Trình Độ Học Vấn : 10/12
Hài Ước Hài Ước : tuỳ lúc

Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Sống để khóc, sống để biết buồn, sống để biết một lần vui, sống để được yêu, sống để biết yêu, và sống để chờ đợi.........

Thiên sứ cầu vồng Empty
Bài gửiTiêu đề: Thiên sứ cầu vồng   Thiên sứ cầu vồng Icon_minitimeSun Jul 08, 2012 2:09 pm

Câu chuyện bắt đầu vào một ngày cuối tuần rực rỡ, nhưng tâm trạng Vy không vui chút nào.

Nó đang ngồi nghe nhạc, Ipod chạy đến bài Last Friday Night của Katy Perry thì điện thoại rung lên. Tin nhắn của Sắc Màu (tên nó đặt cho một người nó chưa từng gặp bao giờ): “Sắp thi học kì rồi! Tập trung vào học nha! Mình sẽ biến mất một thời gian, hẹn ngày gặp lại cậu!”.

Cụm từ “biến mất một thời gian” khiến Vy cứ suy nghĩ mãi. Sắc Màu là một người bạn giấu mặt, dường như cậu ta biết khá nhiều về Vy, trong khi nó chẳng biết tí gì về cậu ta cả. Cảm giác có một người bạn bí mật thật là thú vị, nhưng lâu dần dần, Vy nhận ra nó chẳng vui vẻ gì khi cứ ở vai trò bị động thế này.

Vy đón sinh nhật lần thứ 17 bằng một cơn mưa nhẹ nhàng như cũng đủ làm cho nó thấy lạc lõng. Không ai bên cạnh nó và một ngày đặc biệt như thế. Mấy năm trước còn có tin nhắn của Sắc Màu, nhưng năm nay thì không. Vy không thèm nghĩ nữa, nó đang ngồi cạnh cửa sổ trên tầng hai của quán Trà sữa bong bóng, thích thú đưa tay hứng những giọt mưa lây rây. Trời mát lạnh. Cành me non sà hẳn xuống ban công. Chỉ trong chốc lát mấy cuốn truyện Manga của Vy đã ướt nhẹp. Bất chợt có bàn tay ai nhanh chóng đóng sầm cửa sổ lại và ghé vào tai Vy: “Sinh nhật vui vẻ nhé”. Vy giật bắn người khi nhận ra Nguyên- tên bạn thân từ hồi lớp 6.

- Sao biết tớ ở đây mà tới vậy?

- Tớ còn lạ gì sở thích của cậu nữa. Mà hôm nay sinh nhật, làm gì bí xị vậy!

- Kệ tớ...

Nguyên chẳng hiểu việc gì đang xảy ra. nhưng trong những lúc quan trọng như thế này, Nguyên nghĩ mình nên im lặng. Nguyên là đứa duy nhất biết chuyện của Vy với một tên lạ mặt nào đó mà Vy gọi là Sắc Màu, bởi hắn từng bảo hắn là một “thiên sứ trên cầu vồng”. Có nhảm nhí không kia chứ! Thế mà Vy ngoài mặt cứ bảo “tớ chẳng quan tâm tên đó là ai”, nhưng Nguyên biết, cô bạn của mình đã bắt đầu cười nhiều hơn chỉ vì một tin nhắn “tớ rất thích nụ cười của bạn!”. Chỉ riêng điều này cũng đủ khiến Nguyên thấy tình cảm của mình nó lạ lùng một cách khó hiểu.

Chủ nhật ,Vy tự cho phép mình nướng thêm năm phút mười phút nữa. Vùi mặt vào cái gối thân yêu, mùi nắng làm nó thấy dễ chịu. Nhưng chỉ được một chút, điện thoại lại rung lên “Hôm nay chủ nhật, tụi mình đi xem phim nha!”. Vy mở mắt, đọc tin, rồi ngủ lại, chẳng màng trả lời cái tin nhắn tội nghiệp kia. Nguyên cũng đã phần nào đoán được nguyên nhân. Cuối ngày, cậu ấy lại lót tót chạy qua Vy trong lúc Vy đang tưới tắm mấy chậu hồng xinh xinh trước nhà. Nhìn thấy Nguyên, nó giả đò ngó lơ.

- Đến đây chi vậy!

- Đến rủ cậu đi ăn kem. Tớ mời, đi nha! Với lại tớ cũng có chuyện muốn nói với cậu!

- Chuyện gì? Nói đi, tớ đang nghe đây!

- Không nói ở đây được!

Cả hai chọn quán trà sữa bong bóng. Sau khi ăn hết năm li kem buốt hết cả răng, Nguyên đột nhiên lên tiếng:

- Cậu thích Sắc Màu thật sao?

Vy ngước lên nhìn Nguyên với ánh mắt khó hiểu.

- Đây là chuyện mà cậu muốn nói với tớ đó hả?

- Ừ!

- Tớ không biết! Mà nếu có thích thật thì người ta cũng làm sao mà biết được!

Nguyên im lặng, vì nó cũng chẳng biết phải nói gì. Hôm sau, Vy đã bắt đầu cười nhiều hơn. Đơn giản là nó chỉ cảm thấy thật ngốc khi cứ mãi ngóng trông tin tức từ một người xa lạ. Ngốc vì phủ nhận những quan tâm chân thành của những người thân ngay bên cạnh mình, ngốc vì chẳng nhận ra họ lo lắng cho mình biết chừng nào. Trong giờ Sử, Vy ném cho Nguyên viên giấy vo tròn ghi “Cuối tuần này tụi mình đi xem phim nha!”. Nguyên đọc đi đọc lại rồi quay xuống nhìn Vy như muốn hỏi “cái quái gì thế này?”, rồi phì cười. Vy cũng cười. Lần đầu tiên nó nhận ra nụ cười của Nguyên cũng khá đáng yêu.

Mọi chuyện đã trôi qua một cách tự nhiên nhất có thể. Giờ thì Vy chẳng cần biết đến Sắc Màu là ai. Dù ngay lúc này, Sắc Màu lại gửi cho Vy một tin nhắn “Hẹn gặp cuối tuần” kèm theo một icon cười thật tươi. Vy trả lời thật nhanh: “Ừ, thế nhé!”. Thật sự lúc này nó thấy thoải mái và nhẹ nhõm lắm. Có thể Sắc Màu và Vy sẽ trở thành những người bạn hoặc hơn thế nữa, nhưng điều đó cũng chẳng quan trọng, bởi nó đã có một cậu bạn thân quá tuyệt vời là Nguyên rồi. Và nó đang từ từ nhấm nháp từng chút một những dư vị tuyệt vời của nắng rực rỡ ngoài kia- khi chiếc ipod chạy đến bài Today was a Fairy Tale của Taylor Swift, và mỉm cười hạnh phúc. Niềm vui đôi khi đến từ một điều rất nhỏ như vậy thôi, rất nhỏ nhưng đủ khiến Vy nhận ra mình đang sống giữa những ngày đầy nắng của cuộc đời.

Tuổi 17 thật đáng yêu, phải không?
st

Thiên sứ cầu vồng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Cho ta một hi vọng...
» Cầu vồng
» Đóa hoa khát vọng
» [Romantic] Cầu vồng và mưa- Silenttear
» Gặp lại anh ở thiên đường