Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? I_icon12Để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn bạn hãy đăng ký thành viên để thực hiện được chức năng này nhé.
Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? I_icon12Các bạn sẽ được hòa mình vào mái nhà với những thành viên đến từ mọi miền Đất Nước.
Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? I_icon12Vuonyeuvn.com Rất hân hạnh là nơi đem đến cho bạn những phút giây YÊU THƯƠNG.
Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? I_icon12Chúc Các bạn có những phút giây thật vui vẽ

Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? I_icon12Để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn bạn hãy đăng ký thành viên để thực hiện được chức năng này nhé.
Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? I_icon12Các bạn sẽ được hòa mình vào mái nhà với những thành viên đến từ mọi miền Đất Nước.
Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? I_icon12Vuonyeuvn.com Rất hân hạnh là nơi đem đến cho bạn những phút giây YÊU THƯƠNG.
Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? I_icon12Chúc Các bạn có những phút giây thật vui vẽ

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang chủ  Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

» Tuyển Moderator Thành Viên BQT Vườn Yêu VN

Diễn đàn hiển thị tốt nhất Với trình duyệt và FireFox... Dowload Tại Đây

Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! Số bài viết của bạn: 3 Chúc Bạn Luôn Hạnh Phúc, Vui Vẻ Nhé.
Chúng ta cùng chào mừng bạn https://vuonyeu.forumvi.com/u183 là thành viên mới nhất tham gia diễn đàn.

Chúng ta hãy cùng nhau xây dựng cộng đồng Vườn Yêu lớn mạnh nhé...

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/đáp-Trợ Giúp để biết cách dùng diễn đàn.

Share

Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ngoc_nhi
Thành viên VIP
Thành viên VIP
ngoc_nhi

Kỷ Niệm Vui Kỷ Niệm Vui : ♥♠•◘○☺♥♥
Giới tính Giới tính : Nữ
Zodiac Zodiac : Taurus

Cung Hoàng Đạo Cung Hoàng Đạo : Pig

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1040
Điểm hiện có. Điểm hiện có. : 15179
Số người thích/Like Số người thích/Like : 15
Sinh Nhật. Sinh Nhật. : 26/04/1995
Ngày tham gia Ngày tham gia : 25/05/2012
Tuổi Đời Tuổi Đời : 29
Đến từ Đến từ : Đồng Nai
Trình Độ Học Vấn Trình Độ Học Vấn : THPT
Hài Ước Hài Ước : BT

Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : CUỘC SỐNG KHÔNG PHẢI LÚC NÀO CŨNG CÓ MÀU HỒNG ♥️♥️♥️ MUỐN THẤY CẦU VỒNG PHẢI BIẾT CHẤP NHẬN NHỮNG CƠN MƯA ♥️

Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không???   Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? Icon_minitimeMon Jul 30, 2012 7:45 pm

Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? 552491_260237067421869_2146086658_n

đã nhiều lúc tôi tự hỏi liệu cái thứ đc gọi là tình bạn nó có tồn tại dài lâu hay không...bất chợt tôi nhận ra trên đời này không có thứ gì gọi là vĩnh cửu...tình yêu, gia đình, bạn bè tất cả đều không vĩnh cửu...
tình yêu dù có ngọt bùi tới đâu rồi thì cũng có lúc tan vỡ...
gia đình hạnh phúc tới đâu cũng có sóng gió...
tình bạn dài lâu tới đâu thì cũng có lúc tàn...
nếu đã như vậy sinh ra tình để làm gì khi thế giới này đang dần thay đổi, đồng tiền làm mù đô mắt của con người, thiện phi trắng đen đồng tiền sai khiến tất cả...thế giới này chỉ là 1 màu xám không thiện cũng không ác....
xưa kia sống trong niềm vui cuộc sống tôi cứ nghĩ trên đời này dù có xảy ra bao nhiêu sóng gió thì cái thứ mà tôi gọi là tình bạn mãi mãi sẽ không bao giờ lung lay nhưng thời gian trôi dần tình bạn cũng từ đó nhạt phai....
họ cho rằng tiền bạc là trên hết, có tiền là có tất cả nhưng mấy ai hiểu đc tiền là giá trị của đỉnh cao nhưng tình là giá trị của vô giá...nó phải dùng chân thành để đổi...
xưa kia tình bạn mà tôi cố gắng nâng niu gìn giữ dường như tình bạn giữa 2 chúng tôi chỉ có tôi cố gắng xây dựn còn người kia thì không chút bận tâm...
tôi coi trọng bạn để rồi chính cái tình bạn mà tôi cho thiêng liêng lại đưa tôi tới vực thẳm...
bấc giác quay lưng lại tôi chợt thấy sợ khi nhận ra trước giờ bạn của tôi chưa từng coi tôi ra gì họ chỉ lợi dụng tôi...lợi dụng cái gọi là tiền bạc giá trị của mọi thứ...
đã nhiều lần người bạn đó làm tôi cảm thấy mất mặt trước bao nhiêu người nhưng tôi vẫn bỏ qua vì nghĩ là tuổi trẻ nông nổi...
nhưng cho tới ngày cái tin mà tôi không dám tin đã rót vào tai tôi...bạn tôi đang làm gì...đi nói cho mọi người nghe tôi là kẻ ngu ngốc bị bạn bè lợi dụng ư....à không phải nói đúng hơn là bạn của tôi đang nói tôi lợi dụng tiền bạc của bạn ấy mà tiếp cận người bạn đó...
tôi mà là thứ nhục nhã z sao...sao không ai thấy ngược đời và nực cười khi tôi có đủ khả năng tiêu sài hơn bạn tôi...
nực cười chưa mình là người bị lợi dụng mà quay ngót lại nói mình lợi dụng họ hài chưa...
tôi có bao nhiêu điều xấu chính tôi hiểu rõ không cần bạn nói với ai...tôi cố gắng giữ bí mật cho bạn bạn lại lôi bí mật của tôi ra nói cho bao nhiêu người nghe...bạn có xứng đáng làm bạn tôi không? hãy hỏi lại lươg tâm ai là người có lỗi với ai....
nếu không có tôi thằng bồ bạn nó có bỏ qua mọi lỗi lầm của bạn 2 người có ngày hôm nay không? hài chưa...
nếu không có tôi bạn đã bao nhiêu đứa giang hồ dòm ngó tôi e rằng bây giở cái cơ hôi sống cũng không còn...
nếu không có tôi thì bạn còn đứng đây nói chuyện không hay đang nằm quan tài...?
nếu không có tôi...
nếu không có tôi...
hãy hỏi lại lương tâm bạn đi tôi hết lòng vì bạn bè vậy mà giờ đây để bạn đâm sau lưng tôi sao...thật nhục nhã cho 2 từ bạn thân gắn bó 9 năm trời của chúng ta...
hôm nay khi bạn quay trở về tôi nghĩ bạn đã hoàn toàn thay đổi nhưng không ngờ khi nói chuyện với bạn bạn lại dở cái giọng ta đây ra nói với tôi còn nói tôi không ra cái gì...hài chưa nhục chưa...nực cười chưa tôi tha thứ cho bạn đẻ bạn sỉ nhục tôi đó à...như vậy thì tôi sao có thể tha thứ cho bạn chứ...
bạn suy nghĩ kĩ đi con người với nhau có cần cạn tàu ráo máng vậy không chứ...
coi lại lương tâm mình đi....
thân: ngọc nhi

Được sửa bởi ngocnhi_264 ngày Mon Jul 30, 2012 8:00 pm; sửa lần 1.
ngoc_nhi
Thành viên VIP
Thành viên VIP
ngoc_nhi

Kỷ Niệm Vui Kỷ Niệm Vui : ♥♠•◘○☺♥♥
Giới tính Giới tính : Nữ
Zodiac Zodiac : Taurus

Cung Hoàng Đạo Cung Hoàng Đạo : Pig

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1040
Điểm hiện có. Điểm hiện có. : 15179
Số người thích/Like Số người thích/Like : 15
Sinh Nhật. Sinh Nhật. : 26/04/1995
Ngày tham gia Ngày tham gia : 25/05/2012
Tuổi Đời Tuổi Đời : 29
Đến từ Đến từ : Đồng Nai
Trình Độ Học Vấn Trình Độ Học Vấn : THPT
Hài Ước Hài Ước : BT

Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : CUỘC SỐNG KHÔNG PHẢI LÚC NÀO CŨNG CÓ MÀU HỒNG ♥️♥️♥️ MUỐN THẤY CẦU VỒNG PHẢI BIẾT CHẤP NHẬN NHỮNG CƠN MƯA ♥️

Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không???   Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không??? Icon_minitimeMon Jul 30, 2012 7:46 pm

Ver 1:
Sông có thể cạn,nước có thể tan nhưng mà cuộc sống này không thể thiếu đi tình bạn!
Lỗi lầm của mày tao thông cảm.Lầm lỗi của tao liệu mày có cảm thông?
Xã hội thì lấy đâu ra công bằng và những cố gắng của tao bây giờ cũng bằng không!
Mày cũng giống tao cuộc đời mày ngang trái
Tao cũng giống mày cuộc đời tao trái ngang mày cứ làm đi những gì mày phải làm.
Cứ làm những gì mày muốn nếu muốn mày cứ làm đã làm thì đừng sợ đã sợ thì đừng làm!
18 năm dòng anh em chơi với nhau tại sao phải giận hờn nhau chỉ vì những chuyện không đâu!Khi mày đau buồn tao cũng hơn gì mày đâu cũng buồn đau!
Và mày nhìn tao ánh mắt mày khờ dại,tao nhìn lại ánh mắt tao dại khờ!
Anh em đùa vui với nhau từng ngày từng tháng từng năm từng giây từng phút từng giờ!
Ờ!Tại sao bây giờ mày như một kẻ xa xứ mày sẽ nói lời thứ tha hay tao buông ra câu tha thứ!
Ver 2:
Buồn!Tao đến với nhạc rap hi vọng cuộc đời sẽ có thêm nhiều ý nghĩa khác!
Còn mày lên mạng đi tìm hạnh phúc niềm vui ảo giác!
Đằng nào cũng thế cũng gian nan thôi thì còn nước vẫn còn tát!
2 chữ tình bạn không thể lung lay chứ đừng có nói là vỡ nát như là sóng xô lâu đài cát!
Việc làm nào cũng nên có giới hạn và phải giải thích bởi lẽ nó không giống như giới hạn trong bài giải tích!
Cuộc sống đâu như 1 vở hài kịch bản tính cong người đâu dễ thay đổi có lẽ bây giờ mày đã thay đổi hay chả có nhẽ rằng tao đã đổi thay!
Thời này phải không đồng tiền được đặt lên trên tình cảm!
Tình bạn tri kỉ có được là trời cho không dễ mất đi xa tầm tay với!Cờ bạc được là trời cho còn mất là trò chơi!
Tình bạn đơn giản chỉ là 1 từ ghép nhưng không thể thiếu trong mỗi cuộc đời!
Vật đổi sao rời thời gian vẫn trôi mặt trời vẫn sáng 1 tuần vẫn có 7 ngày hết đêm rồi vẫn đến ngày tao vẫn là tao mày vẫn là mày thôi!
Ver 3:
Khó khăn âm thầm tao bước đi
Nước mắt đừng lại rơi ướt mi
Và phải cố gắng đến trước khi
Tao nhìn thấy được mày hồng
Tao nhìn thấy được ánh sáng mang tên là hi vọng và thêm 1 chút gì đó gọi là 2 chữ thành công trong cuộc sống!

Nên tha thứ cho một tình bạn lợi dụng nhau không???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Nha đam tươi độc khi sử dụng không đúng cách
» Hãy coi nhau là người tình online...
» Mới xa nhau vài ngày, tình yêu của mình đã... nhàn nhạt
» Có Không Một Tình Yêu ?
» Một tình yêu không nói