định nghĩa 1 người bạn thân I_icon12Để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn bạn hãy đăng ký thành viên để thực hiện được chức năng này nhé.
định nghĩa 1 người bạn thân I_icon12Các bạn sẽ được hòa mình vào mái nhà với những thành viên đến từ mọi miền Đất Nước.
định nghĩa 1 người bạn thân I_icon12Vuonyeuvn.com Rất hân hạnh là nơi đem đến cho bạn những phút giây YÊU THƯƠNG.
định nghĩa 1 người bạn thân I_icon12Chúc Các bạn có những phút giây thật vui vẽ

định nghĩa 1 người bạn thân I_icon12Để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn bạn hãy đăng ký thành viên để thực hiện được chức năng này nhé.
định nghĩa 1 người bạn thân I_icon12Các bạn sẽ được hòa mình vào mái nhà với những thành viên đến từ mọi miền Đất Nước.
định nghĩa 1 người bạn thân I_icon12Vuonyeuvn.com Rất hân hạnh là nơi đem đến cho bạn những phút giây YÊU THƯƠNG.
định nghĩa 1 người bạn thân I_icon12Chúc Các bạn có những phút giây thật vui vẽ

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang chủ  Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

» Tuyển Moderator Thành Viên BQT Vườn Yêu VN

Diễn đàn hiển thị tốt nhất Với trình duyệt và FireFox... Dowload Tại Đây

Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! Số bài viết của bạn: 3 Chúc Bạn Luôn Hạnh Phúc, Vui Vẻ Nhé.
Chúng ta cùng chào mừng bạn https://vuonyeu.forumvi.com/u183 là thành viên mới nhất tham gia diễn đàn.

Chúng ta hãy cùng nhau xây dựng cộng đồng Vườn Yêu lớn mạnh nhé...

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/đáp-Trợ Giúp để biết cách dùng diễn đàn.

Share

định nghĩa 1 người bạn thân

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
cuncon_cute947
Điều hành viên.
Điều hành viên.
cuncon_cute947

Kỷ Niệm Vui Kỷ Niệm Vui : có tiền
Giới tính Giới tính : Nữ
Zodiac Zodiac : Gemini

Cung Hoàng Đạo Cung Hoàng Đạo : Rat

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 189
Điểm hiện có. Điểm hiện có. : 344
Số người thích/Like Số người thích/Like : 3
Sinh Nhật. Sinh Nhật. : 12/06/1996
Ngày tham gia Ngày tham gia : 06/07/2012
Tuổi Đời Tuổi Đời : 27
Đến từ Đến từ : Triệu Phong-Quảng trị
Trình Độ Học Vấn Trình Độ Học Vấn : 11/12
Hài Ước Hài Ước : vui vẻ

Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Đêm đã khuya sao ai kia chưa ngủ
Sương rơi rồi lạnh lắm đó ai ơi
Đừng thức nữa khuya rồi đừng thức nữa
Hãy ngủ đi đừng suy nghĩ gì nhiều
Hãy nhắm mắt thả hồn theo làn gió
Để cho lòng cảm thấy bớt âu lo
Chúc bình yên trong gjấc ngủ ngọt ngào
Để nụ cười rạng rỡ ngày hôm sau...

định nghĩa 1 người bạn thân Empty
Bài gửiTiêu đề: định nghĩa 1 người bạn thân   định nghĩa 1 người bạn thân Icon_minitimeWed Aug 15, 2012 10:55 am

.Trong 1 phút giây nào đó trong cuộc sống bạn tìm thấy được 1 người BẠN THÂN:
- đó là người có thể thay đổi dù chỉ một phần nhỏ xíu trong cuộc sống của bạn.
- đó là người làm cho bạn cười ngặt nghẽo không sao dừng lại được.
-đó là người làm cho bạn vẫn tin là thế giới vẫn còn những điều tốt đẹp.
-đó là ngừoi chịu ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng cuộc đời chưa đóng cửa và nó đang chờ bạn mở ra.
....Đó chính là BẠN THÂN...
Khi bạn vấp ngã xung quanh trở nên mù mịt, bạn ấy sẽ nâng bạn dậy và làm cho bóng đêm biến mất.
Khi bạn gặp những khó khăn tưởng chừng không vượt qua được , bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và bảo rằng mọi chuyện rồi sẽ qua.
Bạn ấy làm sáng lên những ngày tháng cô đơn của bạn .
Bằng cách nào đó, bạn ấy luôn ở cạnh bạn.
....Bởi đó chính là BẠN THÂN...
Và còn nữa:
Bạn thân là người mà bạn có thể gọi đến vào lúc 8h sáng chủ nhật để nói rằng bạn sẽ đến mượn ít đò trong vòng 10 phút nữa .Bạn ấy sẽ đồng ý và không bao giờ hỏi ''tại sao''.
Bạn thân là người nhìn vào mắt bạn rất nhanh và phá lên cười cùng lúc với bạn .Và ngoài ra không ai hiểu được có chuyện gì hài hước đến thế.
Bạn thân lắng nghe ngững gì bạnn nói và lắng nghe cả cảm xú đằng sau từ ngữ của bạn.
Bạn thân là người mà bạn luôn hi vọng sẽ tham gia cùng bạn vào bất kì hoạt động nào, kể cả vào những fanclub mà bạn ấy không hề thích, chỉ bởi vì có bạn ấy thì bao giờ cũng vui hơn.
Bạn thân là người hỏi lời khuyên của bạn , và đa số trường hợp sẽ làm y theo lời khuyên đó.
Bạn thân là người sẽ cho bạn mượn bộ váy mới mà bạn ấy chưa mặc lần nào , và thậm chí còn không dặn bạn phải " cẩn thận" với nó.
Bạn thân là người tự mang thức ăn tới khi bạn rủ đến ăn trưa cùng, đơn giản vì bạn ấy không nuốt được thức ăn bạn nấu.
Bạn thân sẽ không nghĩ bạn là kẻ tệ hại khi bạn kể rằng bạn đã từng ném cuốn sách vào người cậu bạn trai của bạn.Và nếu bạn trai của bạn... ném lại, thì bạn ấy cũng không hề nghĩ rằng anh ấy thật tệ hại.
Bạn thân sẽ kể cho bạn nghe về những con nhện trong nhà bạn ấy , để rồi bạn tiếp tục kể về những con gián trong nhà bạn.
Bạn thân của bạn biết bạn ấy không hoàn hảo, và cũng không mấy bận tâm nếu bạn cũng biết điều đó.Bạn ấy cũng hiểu và chấp nhận bạn đúng với những gì bạn có, nhưng cũng đủ chân thành để nói khi nào thì bạn cư xử quá trẻ con.
Hơn tất cả, bạn ấy là người duy nhất mà bạn có thể bảo hãy để bạn ở 1 mình khi cần thiết , mà không bao giờ sợ bạn ấy giận.
Mỗi người đều có cách định nghĩa riêng về những người bạn của mình. Và cũng chẳng có tiêu chuẩn cứng nhắc nào về bạn bè của mình, điều quan trọng trong bất cứ hoàn cảnh nào hãy luôn là những người bạn chân thành của nhau.

định nghĩa 1 người bạn thân 1301973468_11691091232764748

Tình bạn cũng như bông hoa, như cây non. Hoa chỉ nở rộ, cây non chỉ lớn lên khi có bàn tay vun xới. Tình bạn cũng chỉ đẹp và bền vững khi mỗi người bạn biết vun xới, chăm chút cho nó mà thôi.
Cùng nhau làm một vài việc

Tình bạn trước hết là một sự trao đổi. Hãy rủ bạn bè cùng làm, cùng thực hiện với bạn một dự định dù nhỏ nào đó, chia sẻ với nhau. Như thế sẽ làm cho người bạn thấy mình được tin tưởng, bạn ấy sẽ hài lòng. Còn bạn cũng thấy vui suớng vì bạn có được tình cảm thân thiết của bạn bè.

Đừng luôn kể những điều phiền muộn, bực mình

Kể cho bạn nghe những gì xảy ra với mình là một việc làm tốt, nó giúp giải tỏa những ức chế trong lòng bạn. Bạn bè có thể là một chỗ dựa cho bạn lắm chứ. Nhưng bạn đừng luôn luôn đem chuyện không vui của mình làm phiền bạn bè, vì bạn sẽ ép người ta nghe, đôi khi vì để tìm một sự động viên, thương cảm mà bạn chẳng còn gì hấp dẫn người ta nữa bởi bạn bộc lộ khả năng thiếu kiềm chế, thiếu tự tin của mình.

Luôn bên bạn bè những khi cần thiết

Ai cũng có những lúc khó khăn cần đến sự giúp đỡ của người khác, có khi chỉ là một lời thăm hỏi, một ánh mắt khích lệ, một lời nhận xét tế nhị. Hãy luôn thăm hỏi, giữ mối liên lạc với bạn bè, kịp thời nhận ra tình thế của bạn mình để tìm cách giúp đỡ hữu hiệu nhất. "Một miếng khi đói bằng một gói khi no"; nhất là khi bạn cô đơn, bạn cần ta lắm đấy.

Rút lui đúng lúc

Ai cũng cần có những khoảng trời tự do của mình. Khi bạn mình mệt, khi ta đã giúp bạn hoàn thành công việc xong, hoặc đơn giản thấy bạn không cần đến mình nữa, bạn hãy "rút lui có trật tự". Bạn của ta sẽ vô cùng biết ơn một người bạn ý tứ như ta. Hãy lịch sự cáo lui và nói với bạn bè rằng "nếu cần đến mình, bạn đừng ngại ngần, mình thu xếp được mà".

Thông cảm cho nhau cả khi vắng mặt

Có những lúc bạn phải dành thời gian cho gia đình, cho người yêu hoặc một công việc gấp rút nào đấy. Và bạn bè của bạn cũng vậy. Việc này làm cho quan hệ bạn bè có những lúc bị lãng quên. Hãy báo trước cho bạn sự vắng mặt của mình, đừng để họ có cảm giác bị phản bội, mất lòng tin; thông cảm cho bạn mình nếu họ quên không thông báo họ vắng mặt.

Câu nói hay

" Nếu một ngày bạn cảm thấy thật buồn và muốn khóc - Hãy gọi tôi tôi không hứa sẽ làm cho bạn cười, nhưng tôi sẽ chia sẻ những nỗi buồn và khóc cùng với bạn. Nếu một ngày bạn không muốn nghe một ai nói nữa - Hãy gọi tôi tôi sẽ ở bên bạn, chỉ im lặng mà không nói gì. Nếu một ngày bạn gọi tôi mà không nghe thấy tiếng trả lời thì hãy chạy nhanh đến bên tôi Vì khi đó tôi đang cần đến bạn"!

Mình nghĩ rằng khi đọc bài thơ trên chúng ta đều hiểu để duy trì một tình bạn được lâu dài và bền vững thì chúng ta không chỉ biết nhận những gì tốt đẹp mà bạn bè trao tặng. Bạn bè cũng như ta, có những khi vui, có những lúc buồn và lúc đó họ rất cần ta ở bên...

"Muốn có một người bạn tốt trước hết hãy là một người bạn tốt"
định nghĩa 1 người bạn thân 57

định nghĩa 1 người bạn thân 483a81ae_friendship_card_16

định nghĩa 1 người bạn thân B2-1

định nghĩa 1 người bạn thân 880820

những cái móc tay dù đơn thuần chẳng là gì nhưng bí ẩn bên trong đó là TB bền lâu, thấu hiểu nhau...

định nghĩa 1 người bạn thân B%E1%BA%A1n

những cử chỉ nhẹ nhàng sao mà đáng yêu vô cùng:

định nghĩa 1 người bạn thân Sans-titre1

định nghĩa 1 người bạn thân 8 trong tình bạn

Hãy suy nghĩ những j` bạn sắp nói rồi hãy nói!

* Hãy đặt mình vào vị trí của người khác chỉ để bít đc rằng người khác cảm thấy như thế nào trong hoàn cảnh ấy!

* Hãy cho nhiều hơn là nhận!

* Hãy tin tưởng vào bạn bè vì ko ai trong chúng ta bít đc đến khi nào mình cần một lời khuyên!

* Hãy quan sát những điều đang xảy ra xung quanh mình và bè bạn. Bạn sẽ thấy còn rất nhiều điều mình đã vô tình bỏ qua!

* Hãy quan tâm nhiều hơn đến những hành động hoặc cử chỉ của bạn bè để có thể an ủi đúng lúc và đôi khi bạn chỉ cần im lặng và lắng nghe!

* Hãy tha thứ cho bạn bè và đừng đòi hỏi quá nhiều hoặc yêu cầu quá mức đối với bạn bè!

* Đừng nên mang sự đáng thương của mình ra để biện hộ cho hành động của mình!

* Đừng nên bắt bạn bè phải khao mình nhiều mà hãy trả tiền cho những cuộc vui vừa với túi tiền của mình!

* Đừng vì lợi ích của bản thân mà bỏ rơi bạn bè!

* Đừng tỏ ra thiếu trung thực, hãy tạo sự tin tưởng và có trách nhiệm!

* Đừng nên khóc vì bị bạn lừa dối, hãy mạnh mẽ lên. Vẫn còn đó nhiều người đáng để ta rơi nước mắt hơn!

định nghĩa 1 người bạn thân Img_14843

đừng để mình cô đơn nhé bạn

định nghĩa 1 người bạn thân Haru%20(3)

Bài học cho tình bạn

Ở ngôi làng kia có một chú bé tuổi độ mười sáu . Chú là một chú bé thông minh, tốt bụng, có những suy nghĩ khá sâu sắc so với lứa tuổi của chú. Thế nhưng, chú lại thiếu lòng tin và hay buồn rầu, chú luôn cảm thấy mình thiếu bạn...

Một ngày kia, như thường lệ, chú lại cảm thấy buồn chán và không có chuyện gì làm, chú lang thang một mình dọc theo bờ biển, lẩm bẩm tự than với mình:

-Chán quá đi...Ta buồn chẳng hiểu vì sao ta buồn? Chẳng có ai hiểu ta! Chẳng có ai làm bạn với ta và thật sự coi ta là bạn...!!!

Vô tình chú giẫm phải vật gì đó dưới chân. Cuối xuống xem, chú thấy đó là một con sò nhỏ có lớp vỏ rất đẹp với nhiều màu sắc. Chú thờ ơ bỏ nó vào túi dự định đem về nhà chơi và định đi tiếp. Thình lình, con sò bỗng cất tiếng nói:

-Bạn ơi...Hãy thả tôi về với biển...Hãy giúp tôi trở về với nơi sinh ra mình...Có thể tôi không có gì để tặng lại bạn, nhưng tôi sẽ cho bạn một lời khuyên...!!!

Cậu bé vừa ngạc nhiên, vừa sợ hãi, lại vừa thích thú. Nhìn con sò, cậu nói:

-Được thôi, ta sẽ thả bạn về với biển, nhưng...hãy cho ta một lời khuyện trước đi...Ta đang buồn chán vì không có bạn bè đây!

Con sò cất tiếng trả lời bằng một giọng nói chậm rãi, nhẹ nhàng:

-Bạn hãy nhìn những hạt cát dưới chân bạn và nắm một nắm cát đầy đi. Bạn biết không, nắm cát trong lòng bàn tay của bạn cũng giống như bạn bè của bạn vậy. Những hạt cát quá xa lòng bàn tay bạn sẽ theo kẻ hở giữa những ngón tay bạn mà rơi ra ngoài. Nếu bạn càng siết chặt bàn tay thì chúng càng rơi ra nhiều hơn. Chỉ có những hạt cát nằm giữa lòng bàn tay bạn, được giữ chặt trong đó mới còn lại mà thôi. Đó chính là những người bạn thân thiết mà chúng ta thật sự cần, những người bạn này sẽ ở lại với ta dù bất cứ chuyện gì xảy ra. Nhưng, bạn thấy đó, những hạt cát này rất ít và dễ dàng rơi ra nếu ta không biết giữ gìn. Hãy đem chúng về và ngâm trong những vỉ màu đẹp nhất. Hãy giữ gìn và nâng niu chúng bằng tình cảm của mình. Chúng sẽ ở bên cạnh bạn và không rời xa đâu. Tôi chỉ có thể khuyên bạn như vậy thôi...

Chú bé im lặng, thả con sò về lại với lòng biển xanh bao la mà không nói lời nào...Chú còn mải suy nghĩ về những điều con sò nhỏ nói..
định nghĩa 1 người bạn thân 57

định nghĩa 1 người bạn thân Cute-stack

tình bạn qua 24 chữ cái

(A)ccepts you as you are - Chấp nhận con người thật của bạn.

(B)elieves in "you" - Luôn tin tưởng bạn.

(C)alls you just to say "HI" - Điện thoại cho bạn chỉ để nói "Xin chào".

(D)oesn't give up on you - Không bỏ rơi bạn.

(E)nvisions the whole of you - Hình ảnh của bạn luôn ở trong tâm trí họ.

(F)orgives your mistakes - Tha thứ cho bạn mọi lỗi lầm.

(G)ives unconditionally - Tận tụy với bạn.

(H)elps you - Giúp đỡ bạn.

(I)nvites you over - Luôn lôi cuốn bạn.

(J)ust "be" with you - Tỏ ra "xứng đáng" với bạn.

(K)eeps you close at heart - Trân trọng bạn.

(L)oves you for who are - Yêu quí bạn bởi con người thật của bạn.

(M)akes a difference in your life - Tạo ra khác biệt trong đời bạn.

(N)ever judges - Không bao giờ phán xét.

(O)ffers support - Là nơi nương tựa cho bạn.

(P)icks you up - Vực bạn dậy khi bạn suy sụp.

(Q)uiets your tears - Làm dịu đi những giọt lệ của bạn.

(R)aises your spirits - Giúp bạn phấn chấn hơn.

(S)ays nice things about you - Nói những điều tốt đẹp về bạn.

(T)ells you the truth when you need to hear it -Sẵn sàng nói sự thật khi bạn cần.

(U)nderstands you - Hiểu được bạn.

(W)alks beside you - Sánh bước cùng bạn.

(X)-amines your head injuries - "Bắt mạch" được những chuyện khiến bạn "đau đầu".

(Y)ells when you won’t listen - Hét to vào tai bạn mỗi khi bạn không lắng nghe.

(Z)aps you back to reality - Và thức tỉnh bạn khi bạn lạc bước...

định nghĩa 1 người bạn thân 100323101755-231-589

hoạn nạn có nhau

định nghĩa 1 người bạn thân 1215398272813170_file

thắp lên ngọn lửa yêu thương:

định nghĩa 1 người bạn thân ImageView

định nghĩa 1 người bạn thân Botton10

các bạn mãi là những viên ngọc sáng giá mà ông trời mang tặng cho tôi:

định nghĩa 1 người bạn thân VietGiaiTri.Com-151340-1248697038

hãy luôn bên cạnh tôi nhé:

định nghĩa 1 người bạn thân 1hau5huNcodevmcxIUZyMg

yêu các bạn lắm! lắm! lắm!
định nghĩa 1 người bạn thân 8